วันจันทร์ที่ 22 เมษายน 2558 วิชาคณิตศาสตร์ ป.3 และ ป.4 "③การคูณสามจำนวน ④จำนวนใหญ่" ~ ③หาราคาของโดนัท 2 กล่องๆ ละ 4 ชิ้น ราคากล่องละ 50 เยน ฉันคิดว่าวิธีคิดสองแบบที่แตกต่างกันนี้จะปรากฏออกมาจากเด็ก ๆ และนำไปสู่ความเข้าใจกฎหมายเชิงเชื่อมโยงที่ดีขึ้นในบทเรียนต่อไป [โรงเรียนประถมชินริว]

โรงเรียนประถมศึกษาชินริวบทความล่าสุด 8 บทความ

thTH